Thứ Tư , Tháng Mười 18 2017
Untitled 2
Home / Tranh tụng / Tòa án / (Q&A) Tư vấn luật hình sự
tu-van-luat-hinh-su

(Q&A) Tư vấn luật hình sự

Q: Chào luât sư

Tôi muốn hỏi một số vấn đề mong luât sư giúp đỡ
Khi môt người làm nghề đưa người vươt biên trái phép sang Trung Quốc , đưa rất nhiều người đi nhưng không phải đưa đi bán mà là mọi người tự nguyện đến nhờ người này đưa đi.

Xin hỏi luật sư người đưa người vượt biên trái phép như vậy có bị cho là vi phạm luật pháp không và nếu bị vi phạm thì sẽ bị xử phạt như thế nào?

Xin cảm ơn luật sư.

A: Qua thông tin mà bạn cung cấp thì người đưa người vượt biên sang Trung Quốc đã vi phạm quy định tại Điều 275 Bộ luật hình sự.

Còn trách nhiệm của người đó đến đâu còn dựa vào nhiều yếu tố nữa như nhân thân….

Để được tư vấn cụ thể hơn mời bạn đến văn phòng chúng tôi để trao đổi thêm tình tiết và tư vấn.

Trân trọng

Untitled-1

Gửi yêu cầu tới luật sư

Họ tên:
Điện thoại:
Công ty:
Email:
Tiêu đề:
Nội dung:

Liên hệ với luật sư Sblaw

0906.17.17.18 (HN) - 0904.340.664 (HCM)

Email: ha.nguyen@sblaw.vn


HN
Tầng 18, Center Building, Hapulico Complex, Số 85, Vũ Trọng Phụng, Quận Thanh Xuân, Hà Nội.

HCM
Tầng 8, Toà nhà PDD, số 162, Đường Pasteur, Phường Bến Nghé, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh.